Ra máu sau khi tiêm thuốc tránh thai

Ra máu sau khi tiêm thuốc tránh thai

Thứ Ba, 12 Tháng 12 2017 14:50

Em năm nay 22 tuổi và đang có em bé được 8 tháng tuổi. 3 tháng trước em có tiêm thuốc tránh thai, 3 tháng tiêm1 lần, sau khi tiêm thuốc thì em bị ra máu ít chỉ dùng băng hằng ngày trong vòng 3 tháng đều như vậy, sau khi hết thuốc em vẫn bị ra máu ít và vẫn có kinh nguyệt bình thường, em thấy hết kinh được 3 ngày thì thấy ra máu trở lại vậy em nên làm gì?

Chào bạn!

Tiêm thuốc tránh thai có nhiều tác dụng phụ thông thường mũi đầu gây rong kinh, các mũi tiếp theo sẽ gây vô kinh, ngoài ra thuốc còn gây ra tình trạng tăng cân, khô âm đạo, vú nhỏ và làm giảm ham muốn tình dục…vv Có lẽ bạn đang bị những tác dụng phụ của thuốc, để có thể chẩn đoán được chính xác thì bạn hãy đi khám chuyên khoa sản đêr kiểm tra cụ thể, cần phải có kết quả khám mới có được những chẩn đoán và hướng điều trị phù hợp được.

Chúc bạn sức khỏe.

Tags: thuốc tránh thai, tiêm thuốc tránh thai,


Thuốc hay thầy giỏi